Dalilai da mafita na zubewar mai daga rabuwar mai na kwampreshin iska na piston

 

Zubar da man fetur yana da alaƙa da abubuwa masu zuwa: matsalolin ingancin mai, matsalolin tsarin injin damfara, kayan aikin rarraba mai da ba daidai ba, gazawar tsarin tsarin raba mai da iskar gas, da dai sauransu. A lokacin da ake aiwatar da ainihin aiki, mun gano cewa yawancin korafe-korafen ba a haifar da su ba. da ingancin mai.To, baya ga matsalar ingancin man, wasu wasu dalilai ne za su haifar da zubewar mai?A aikace, mun kammala cewa waɗannan sharuɗɗa kuma za su haifar da zubar da mai:

1. Laifin bawul ɗin matsa lamba mafi ƙarancin

Idan akwai maɓuɓɓugar ruwa a hatimin ƙaramin bawul ɗin matsa lamba ko kuma an buɗe ƙaramin bawul ɗin matsa lamba a gaba (saboda matsa lamba na kowane masana'anta da aka shirya, kewayon gabaɗaya shine 3.5 ~ 5.5kg / cm2), lokacin matsa lamba don kafa tankin mai da iskar gas a matakin farko na aikin injin zai karu.A halin yanzu, ƙaddamar da hazo na iskar gas a ƙarƙashin ƙananan matsa lamba yana da girma, yawan magudanar ruwa ta hanyar juzu'in mai yana da sauri, nauyin mai yana ƙaruwa, kuma tasirin rabuwa ya ragu, Wannan yana haifar da yawan amfani da man fetur.

Magani: gyara ƙaramin bawul ɗin matsa lamba kuma maye gurbin shi idan ya cancanta.

2. Ana amfani da man injin da bai cancanta ba

A halin yanzu, janar dunƙule iska compressors da high zafin jiki kariya, da tripping zafin jiki ne kullum game da 110 ~ 120 ℃.Sai dai kuma wasu injina suna amfani da man injin da ba su cancanta ba, wanda zai nuna nau’o’in nau’in man da ake amfani da shi a lokacin da yawan zafin jiki ya yi yawa (bisa ga haka, yawan zafin jiki, yawan yawan man da ake amfani da shi), Dalili kuwa shi ne a yanayin zafi, bayan farkon rabuwar ganga mai da iskar gas, wasu ɗigon mai na iya samun tsari iri ɗaya da na'urorin lokaci na iskar gas, kuma diamita na ƙwayoyin cuta shine ≤ 0.01 μ m.Man yana da wuyar kamawa da kuma raba shi, yana haifar da yawan amfani da mai.

Magani: gano dalilin yawan zafin jiki, magance matsalar, rage zafin jiki, kuma zaɓi man inji mai inganci gwargwadon yiwuwa.

3. Shirye-shiryen tankin rarraba mai da iskar gas ba daidai ba ne

Wasupiston iska kwampresomasana'antun, lokacin da suke tsara tankin rabuwar mai-gas, tsara tsarin tsarin rabuwa na farko bai dace ba kuma aikin rabuwa na farko bai dace ba, wanda ke haifar da babban hazo mai hazo kafin rabuwar mai, nauyin mai mai nauyi da rashin ikon jiyya, sakamakon haka yawan amfani da mai.

Magani: ya kamata masana'anta su inganta tsarawa da inganta aikin rabuwa na farko.

4. Yawan man fetur

Lokacin da ƙarar mai ya wuce matakin mai na yau da kullun, ana ɗaukar wani ɓangare na mai tare da kwararar iska, yana haifar da yawan amfani da mai.

Magani: bayan rufewa, buɗe bawul ɗin mai kuma zubar da mai zuwa matakin mai na yau da kullun bayan an fitar da karfin iska a cikin ganga mai da iskar gas zuwa sifili.

5. Bawul ɗin duba dawowa ya lalace

Idan bawul ɗin dawo da mai ya lalace (daga hanya ɗaya zuwa ta biyu), matsi na cikin gida na ƙwanƙwasa mai zai sake zuba mai mai yawa a cikin bututun mai ta cikin bututun dawo da mai bayan rufewa.Man da ke cikin ƙwanƙwasa mai ba za a tsotse shi a kan na'ura ba a cikin lokaci yayin aikin injin na gaba, wanda ke haifar da wani ɓangare na mai ya ƙare daga injin daskarewa tare da keɓewar iska (wannan yanayin ya zama ruwan dare a cikin inji ba tare da kewaya mai ba. tasha bawul da kai shaye kanti duba bawul).

Magani: duba bawul ɗin duba bayan cirewa.Idan akwai nau'i-nau'i, kawai tsara nau'i-nau'i.Idan bawul ɗin rajistan ya lalace, maye gurbin shi da sabon.

6. Kayan aikin bututun mai da bai dace ba

Lokacin maye gurbin, tsaftacewa da gyaran kwampreshin iska, ba a saka bututun dawo da mai a cikin kasan mai raba mai (Reference: yana da kyau ya zama 1 ~ 2mm nesa da cibiyar baka a kasan mai raba mai), don haka man da aka raba ba zai iya komawa kai cikin lokaci ba, kuma man da aka tara zai ƙare tare da matsewar iska.

Magani: Tsaya injin ɗin kuma daidaita bututun dawo da mai zuwa tsayi mai ma'ana bayan an sake saita matsi ɗin zuwa sifili (bututun dawo da mai shine 1 ~ 2mm daga ƙasan mai raba mai, kuma ana iya shigar da bututun dawo da mai a ciki. kasan mai raba mai).

7. Babban amfani da iskar gas, kitsewa da ƙarancin amfani da matsi (ko ma'amala tsakanin ƙarfin maganin mai da aka zaɓa kafin injin ya bar masana'anta kuma ƙarfin fitar da injin ɗin ya yi ƙarfi sosai)

Load low-matsi amfani yana nufin cewa lokacin da mai amfani yayi amfani dapiston iska kwampreso, Matsalolin shaye-shaye baya kaiwa ƙarin matsi na aiki na injin damfara da kansa, amma yana iya cika buƙatun amfani da iskar gas na wasu masu amfani da kasuwanci.Misali, masu amfani da sha'anin sun kara yawan kayan amfani da iskar gas, ta yadda yawan shaye-shaye na injin kwampreshin iska ba zai iya kaiwa ga daidaiton iskar gas mai amfani ba.An ɗauka cewa ƙarin matsi na shaye-shaye na kwampreshin iska shine 8kg / cm2, amma ba shi da amfani Lokacin da ake amfani da shi, matsa lamba shine kawai 5kg / cm2 ko ma ƙasa.Ta wannan hanyar, injin damfara na iska yana aiki na dogon lokaci kuma ba zai iya kaiwa ƙarin ƙimar matsi na injin ba, yana haifar da ƙara yawan mai.Dalili kuwa shi ne, a halin da ake ciki na yawan shaye-shayen da ake samu akai-akai, ana kara yawan kwararar man da iskar gas ta cikin mai, kuma hazon mai ya yi yawa, wanda hakan ke kara ta’azzara nauyin man, wanda ke haifar da yawan amfani da mai.

Magani: tuntuɓi masana'anta kuma maye gurbin samfurin raba mai wanda zai iya dacewa da ƙananan matsa lamba.

8. An toshe layin dawo da mai

Lokacin da bututun mai da ke dawo da mai (ciki har da bawul ɗin duba bututun mai da kuma allon tace mai) ya toshe ta hanyar al'amuran waje, man da aka tattara a ƙasan mai raba mai bayan rabuwa ba zai iya komawa kan injin ɗin ba, kuma naƙasasshen. Ana busa ɗigon mai ta hanyar iska kuma ana ɗauka tare da keɓewar iska.Gabaɗaya waɗannan al'amura na waje suna haifar da ƙazanta masu ƙarfi da ke faɗowa daga kayan aiki.

Magani: tsayar da na'ura, cire duk wani bututun mai na bututun dawo da mai bayan an sauke matsin gandun mai zuwa sifili, sannan a fitar da abubuwan da aka toshe na waje.Lokacin da aka gina mai rarraba mai a cikin kayan aiki, kula da tsaftace murfin man fetur da gas, da kuma kula da ko akwai ƙananan barbashi a ƙasan mai rarraba mai.

piston air compressor-1
piston air compressor-2

Lokacin aikawa: Nuwamba 16-2021